Giá : Liên hệ viengiaoduc
05-07-17 0 Nhấn


“CHUYÊN MỤC TRẢ LỜI THẮC MẮC VỀ CHỨNG CHỈ NĂNG LỰC XÂY DỰNG VÀ ĐĂNG TẢI THÔNG TIN NĂNG LỰC NHÀ THẦU LÊN WEBSITE CỦA BỘ XÂY DỰNG” Hỏi: Nhà thầu chưa được cấp chứng chỉ năng lực hạng I và hạng II có được dự thầu hoặc thi công công trình cấp II, cấp I theo hạng tương ứng không? Nếu được thực hiện thì khi nào nhà thầu phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng? Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau: Theo quy định tại Khoản 3, Điều 69 Nghị định số 59/2015/NĐ-CP ngày 18/6/2015 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng, “Thông tin về năng lực hoạt động xây dựng là cơ sở để lựa chọn tổ chức, cá nhân tham gia hoạt động xây dựng”. Theo quy định tại Khoản 1, Điều 33 Thông tư số 17/2016/TT-BXD ngày 30/6/2016 của Bộ Xây dựng hướng dẫn về năng lực của tổ chức, cá nhân tham gia hoạt động xây dựng thì kể từ ngày 1/9/2016, tổ chức phải được cơ quan Nhà nước có thẩm quyền cấp chứng chỉ năng lực khi tham gia hoạt động xây dựng theo quy định. Cơ quan cấp chứng chỉ có trách nhiệm đăng tải thông tin năng lực của tổ chức đã được cấp chứng chỉ năng lực lên trang thông tin điện tử do mình quản lý. Tổ chức phải có chứng chỉ năng lực khi tham gia hoạt động XD Hỏi: Công ty cổ phần Tư vấn Đầu tư và Xây dựng Đường sắt, số 9 Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội thành lập năm 2017, hoạt động dịch vụ tư vấn khảo sát và xây dựng các công trình giao thông vận tải. Công ty đã đăng ký năng lực tư vấn tại Bộ Giao thông vận tải. Tuy nhiên theo quy định, Công ty phải đăng ký thông tin năng lực hoạt động xây dựng của tổ chức tại Bộ Xây dựng hoặc Sở Xây dựng tỉnh trực thuộc. Công ty hỏi, Công ty chưa đăng ký cấp chứng chỉ năng lực tư vấn của tổ chức thì có đăng tải thông tin được không hay bắt buộc đăng ký cấp chứng chỉ năng lực tư vấn của tổ chức mới được đăng thông tin năng lực tư vấn của tổ chức? Trả lời: Theo quy định tại Nghị định số 59/2015/NĐ-CP ngày 18/6/2015 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng và Thông tư số 17/2016/TT-BXD ngày 30/6/2016 của Bộ Xây dựng hướng dẫn về năng lực của tổ chức, cá nhân tham gia hoạt động xây dựng thì tổ chức tham gia dịch vụ tư vấn khảo sát xây dựng phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng của cơ quan có thẩm quyền cấp, cơ quan cấp chứng chỉ có trách nhiệm đăng tải thông tin năng lực của tổ chức lên trang thông tin điện tử của mình quản lý và được tích hợp trên trang thông tin điện tử của Bộ Xây dựng.. Tổ chức, cá nhân có nhu cầu xin cấp hoặc tư vấn miễn phí hồ sơ, văn bản pháp luật xin cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng của Bộ xây dựng, Sở xây dựng trên toàn Quốc vui lòng liên hệ Hotline 0967343258 (ms.Hiền) để được hướng dẫn chi tiết 24/7/365. Viện giáo dục xây dựng Việt Nam Số 02, ngách 42/155, phố Thịnh Liệt, quận Hoàng Mai, TP Hà Nội Tel : 043 686 56 56 Fax: 043 685 55 99 Hotline: 0967343258 (Ms. Hiền) Web: http://giaoducxaydung.vn/ Email: giaoducxaydung2@gmail.com      


  Gửi Tin Nhắn   Điện Thoại: 0967343258


Báo cáo vi phạm

Tin liên quan

Cỏ Paspalum - chịu ngập úng

Cỏ Paspalum - chịu ngập úng - Tư vấn 093 889 7099 Mùa mưa đất bị úng nước, trồng cỏ thì cỏ chết, bỏ hoang thì lãng phí. Vấn đề này đã được giải quyết bởi giống cỏ CHỊU ÚNG - PASPALUM chịu úng được như lúa luôn nhé bà con nông dân. Và khi nắng lên đất khô…

0968868506 Đại lý máy bơm nước thải 2.2kw, 5.5kw, 11kw tsurumi chuẩn

0968868506 Đại lý máy bơm nước thải 2.2kw, 5.5kw, 11kw tsurumi chuẩn liên hệ : Mr kim Ngọc – 0968.868.506 CÔNG TY CỔ PHẦN MÁY VÀ THIẾT BỊ LẠC HỒNG VPGD: Số 10 lô B5 KĐT Đại Kim, Hoàng Mai, Hà Nội Quý khách sẽ không chỉ đảm bảo mua được hàng chính hãng Bơm…

Đầu tư bất động sản Cửa Lò dự báo siêu lãi!

ĐẦU TƯ BẤT ĐỘNG SẢN CỬA LÒ DỰ BÁO SIÊU LÃI! 1. Tuyến đại lộ 72m (một trong những con đường trọng yếu của Tỉnh) nối Vinh - Cửa Lò sẽ hoàn thành chậm nhất ngày 30/11/2018. 2. Nhiều tập đoàn lớn như Vingroup, FLC, Sun group... đã được phê duyệt xây dựng tại…